

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA MJI WA TARIME

Kumb.na.TRM/I.S/J.I/VOL 1/01
JINA LA MWANAFUNZI

SHULE YA SEKONDARI IGANAN

S.L.P 45,
TARIME.

Tarehe: 06.12.2020.

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IGANAN HALMASHAURI YA
MJI WA TARIME MKOA WA MARA MWAKA 2021.**

UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwa, umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza, katika shule hii mwaka 2021.
Hongera sana

Shule ya sekondari Iganana ipo umbali wa km $2\frac{1}{2}$ toka Tarime Mjini mtaa wa Biambwi kata ya Nyandoto barabara inayoelekea mafarasini nyuma ya shule ya sekondari Tarime, shule hii ni ya kutwa ya mchanganyiko wa wasichana na wavulana.

Muhula wa kuanza masomo utanza tarehe **11/01/2021** unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11/01/2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **15/01/2021**. (ndani ya siku saba). Kila mwanafunzi aje na mzazi/mlezi wake saa **2:00 asubuhi** kwa **USAJILI**. Mahitaji na vifaa vyote vya shule vitakaguliwa siku ya kuripoti.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

A. SARE YA SHULE.

i. Wavulana

- a) Suruali mbili zenye mifuko mitatu zisizo na madoido yoyote ya **(ugoro) upana chini usipungue sentimeta 18 na iwe na pindo (turn up) kitambaa ni ISTIM namba moja jozi mbili za uniform.**
- b) Shati mbili (02) nyeupe za mikono mifupi (tetron) zisiwe zinazobana mwili.
- c) Sweta rangi ya **ugoro (V- shingoni)**.
- d) Viatu vyeusi vya kamba visivyo na madoido yoyote.
- e) Soksi nyeusi jozi mbili.
- f) T- shirt moja (utaratibu wa kuipata utaelekezwa mwanafunzi atakapo ripoti)

ii. Wasichana

- a) Sketi mbili zenye marinda na urefu wa kufunika magoti (inchi 12 kutoka kwenye magoti kwenda chini) upana wa pindo la tumboni uwe inchi mbili: ugoro **'SKETI ZOTE ZIWE ZA KITAMBAA KIZITO' (TUNASITIZA ZISIWE FUPI)** kitambaa ni **ISTIM** namba moja.
- b) Shati mbili (02) nyeupe za mikono mifupi (tetron) zisiwe zinazobana mwili.
- c) Sweta rangi ya **ugoro (V- shingoni)**.
- d) Viatu vyeusi vya kamba visivyo na madoido yoyote.
- e) Soksi nyeupe jozi mbili ndefu zinazovuka magoti (stoking).

shirt moja (utaratibu wa kuipata utaelekezwa mwanafunzi atakapo ripoti)

NB: wanafunzi wasichana wa KIISLAMU watavaa sketi ya marinda, ndefu zinazofunika miguu na blauzi nyeupe mikono mirefu (half kanzu) na kitambaa cha kichwani (hijabu rangi nyeupe) isiyo na urembo wowote.

B. VIFAA VYA USAFI

Mwanafunzi wa kiume aje na jembe na fyekeo vilivyonolewa.

Mwanafunzi wa kike aje na ndoo kubwa ya Tanzania na mfagio laini (soft broom)

C. MAHITAJI YA DARASANI.

1. Mathematical set (Mkebe wa hesabu) wa mwanafunzi wa sekondari.
2. Madaftari makubwa (counter books) Quare 2 au Quire 3 yawe tisa
3. Begi dogo la kubebea madaftari (usinunue mifuko ya nailoni "pepsi" wala bob marley)
4. Kalamu ya wino blue au nyeusi tano.
5. Penseli
6. Rula moja
7. File moja yenye spring tags kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu za mwanafunzi
8. Picha nne (04) za rangi passport size.
9. Njoo na nakala moja ya cheti cha kuzaliwa
10. Njoo na kasha moja la karatasi DOUBLE A (**Rim paper**)

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyolekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya Rais – Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi ambayo yamefafanuliwa kwa maandishi katika fomu ya kiambatisho A,B,C

KIAMBATISHO "A"

Unatakiwa kusoma mambo haya ya msingi kisha utaweka saine yako pamoja na mzazi/mlezi wako kuonyesha kuwa umeelewa na kukubaliana nayo. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni ikiwa imesainiwa na mwanafunzi pamoja na mzazi/mlezi wake.

KIAMBATANISHO "B"

Hii ni fomu ya maelekezo ya uchunguzi wa Daktari kuhusu hali ya afya ya mwanafunzi. Fomu hii ijazwe na Daktari/Mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

KIAMBATANISHO "C"

Fomu ya URAIA – leta photocopy ya cheti cha kuzaliwa au jaza AFFIDAVIT FORM toka Ofisi ya Mkuu wa Wilaya.

KARIBU SANA IGANAN SEKONDARI.

Mwl. RUTH WILFRED.
MKUU WA SHULE

KIAMBATISHO "A"

1. MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA.

- I. Kuvuta sigara/bangi
- II. Kufuga kucha ndefu na nywele ndefu zisizotunzwa katika hali ya usafi
- III. Kufuga ndevu
- IV. Kuvaa sare isiyo na heshima ya kubana na fupi
- V. Kugombana

- VI. Kuiga mitindo ya kihuni kama kunyoa kipara, kupaka kucha rangi, kuvaa mavazi ya kubana mwili au mafupi.
- VII. Kuchubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa
- VIII. Wageni wa wanafunzi hawaruhusiwi kuwasiliana nao pasipo idhini ya uongozi wa shule walimu/mwalimu wa zamu.
- IX. Kwenda nje ya shule bila ruhusa wakati wa masomo
- X. Kuvaa kofia, bangili na mapambo mengine yoyote
- XI. Kutohudhuria shule (masomo) bila kuwa na ruhusa au taarifa shule.
- XII. Kuwa na nywele fupi zinazotunzwa vizuri. Aidha mwanafunzi haruhusiwi kusuka, kufuga ndevu na kunyoa kipara au kiduku.

II. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE.

- (i) Wizi
- (ii) **Kugomea adhabu**
- (iii) **Kugoma na kuhamasisha mgomo.**
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
- (vi) Kufuga ndevu.
- (vii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (viii) Uvutaji wa sigara
- (ix) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja,kuoa au kuolewa.
- (x) Kumpatia mtu ujauzito au kusababisha kutoa mimba.
- (xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xiii) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xiv) Kufanya jaribio la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- (xv) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.
- (xvi) **Kupatikana na simu ya viganjani (mobile phone) shuleni**

III. MAMBO AMBAYO KILA MWANAFUNZI ANAPASWA KUFANYA.

1. Kufuata taratibu zote kama zitakavyooneshwa katika katiba ya shule na kama zitavyokuwa zinatolewa na viongozi.
2. Kuwa na utii na heshima kwa walimu, wafanyakazi wa shule na viongozi wa raia wote kwa ujumla.
3. Kuheshimu Bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa na wa shule.
4. Kulinda maadili yaliyo katika kauli mbiu ya shule "struggle for success"
5. Kutumia lugha ya kiingereza daima wakati wote wa saa za masomo na kuwasiliana ndani ya mazingira ya shule.
6. Kuzingatia usafi na hifadhi ya shule wakati wote kila mahali.
7. Kushiriki,kuthamini na kuheshimu kazi zote halali zitazotolewa na uongozi wa shule.
8. Kuhudhuria shule na vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa.

(mwanafunzi ambaye anaonesha dalili zozote za utovu wa nidhamu ataondolewa shuleni bila huruma)

Jina la mwanafunzi _____ Saini _____

Jina la mzazi/mlezi _____ Saini _____

Tarehe _____ Namba ya simu _____

**IGANANA SEKONDARI SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM**

Full Name

Age Height (in cms) Weight (in kgs).....

1. Blood count(Red and White) 2. Stool Examination

.....

3. Urine Analysis 4. Syphilis and other V.D

5. T.B and Leprosy Test.....

6. Eye Test

7. Ear Test

8. Chest Test.....

9. Abdominal Test.....

10. Blood Group (very crucial).....

11. Spleen

12. H.I.V Test, positive Negative(Tick where necessary) Additional information e.g physical defect or impairments, infections, chronic or family Diseases (e.g sickle cell).

.....
.....
.....
.....
.....

I certify that the above student is fit/is not fit to pursue secondary Education.

Signature

Designation.....

Station.....

Date.....

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI SHULE YA SEKONDARI
TARIME
HISTORIA / TAARIFA YA MWANAFUNZI.**

1. JINA LA UKOO.....JINA LA KWANZA JINA LA KATI
.....
2. JINA LA MZAZI / MLEZI
3. KAMA NI MLEZI: UHUSIANO NAMBA YA SIMU
4. ANWANI YA KUDUMU YA MZAZI / MLEZI
5. TAREHE YA KUZALIWA

6. MAHALI MWANAFUNZI ALIPOZALIWA: KIJIKI CHA KATA YA WILAYA
 MKOA WA
7. DINI DHEHEBU
8. UNAINGIA KIDATO CHA TAREHE / MWAKA 9. KUTOKA SHULE
 YA MSHINGI / SEKONDARI WILAYA MKOA
10. MZAZI / MLEZI WAKO ANAFANYAKAZI YA AJIRA / MKULIMA / BIASHARA
11. NDUGU WENGINE AMBAO WANAVEZA KUPELEKEWA HABARI MUHIMU JUU YAKO
 i. UHUSIANO NAMBA ZA SIMU ii.
 UHUSIANO NAMBA ZA SIMU iii.
 UHUSIANO NAMBA ZA SIMU
12. SIFA MAALUM KAMA UNAZO
13. TAARIFA ZA WAZAZI:
 i. WAPO WOTE
 ii. YUKO MMOJA (TAJA - BABA / MAMA)
 iii. WOTE WAMEFARIKI (Weka alama ya Vemapanapohusika)

Nakirikuwamaelezoyalipohapojuu nisahihi.

.....
SAINI YA MWANAFUNZI

.....
SAINI YA MZAZI / MLEZI

AHADI YA MWANAFUNZI

MIMI (Jina la mwanafunzi)

nakubalikwadhata kabisa nafasi iliyopewana Taifa kujiunga shule hii. Naahidiku fuata sheria za shulenataratibu zote zilivyotolewa nazikazotolewa auongozi washule.

AHADI YA MZAZI / MLEZI:

MIMI (Jina) Ambayeni mzazi / mlezi wa mwanafunzi
 nime yasomama sharti na sheria za

shule ya Sekondari Tarime ambako kijanawanguamechaguliwakujunga.

Naahidiku wambanitamhimizamwananguku fuata sherianataratibu zote za shule. Aidha

naahidiku shirikiana auongozi washule katika malezi bora ya mwanangu iliba adaye awe

raiamwemawa Taifa letu

Tarehe Tarehe Saini ya mwanafunzi

..... Saini ya mzazi/ mlezi

Jina la mwanafunzi Jina la mzazi/mlezi