OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.

Shule ya Sekondari Nkende,
S.L.P 325,
TARIME.

14/12/2020.
Kumb. Na.TRM/NKD/SS/J.1/18.

JINA 18 MWaANATUNZI.....oeeeeeeeeeee et
S.LP...,
TARIME.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NKENDE HALMASHAURI YA MJI WA
TARIME MKOA WA MARA MWAKA -2021.

1. UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii

mwaka 2021.HONGERA SANA.

Shule ya Sekondari Nkende ipo umbali wa kilometa 2.5 toka mjini. Shule hii ni ya kutwa iko
eneo la mtaa wa KINYAMBI, Kata ya Nkende, barabara kuu iendayo SIRARI — MUSOMA.
Shule hii ni ya mchanganyiko wa wasichana na wavulana.

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni
Tarehe 11/01/2021.Kila mwanafunzi aje na mzazi/mlezi wake saa 2:00 asubuhi kwa USAJIL

I. Mabhitaji na vifaa vyote vya shule vitakaguliwa siku ya kuripoti.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SAREZASHULE

a) Wavulana

i. Suruali mbili zenye mifuko mitatu, Marinda mawili kila upande na zisizo na madoido

[N

(Moja NYEUSI na ya pili DARK BLUE) (zisiwe katika mtindo wa kata K au Model). Upana chini
usipungue sentimeta 18 na iwe na pindo (turn up) kitambaa ni ISTIM namba moja.
il. Shati nyeupe mbili mikono mifupi Tetron. (Zisiwe zinabana mwili).

iii. Viatu vya ngozi NYEUSI vya kamba visivyo na madoido yoyote yale.(SIYO RABA)

iv. Soksi nyeupe jozi mbili ndefu.
V. Sweta moja rangi ya bluu.
vi. T- Shirt ya shule. (Utaratibu wake utatolewa shuleni).




b) Wasichana.

i. Sketi mbili zenye marinda na urefu wa kufunika magoti (cm 12 kutoka kwenye magoti
kwenda chini) upana wa pindo la tumboni uwe inchi mbili au mbili na nusu, moja nyeusi yenye
mchirizi wa kijani na nyingine ya BLUU BAHARI yenye mchirizi mweupe. “SKETI ZOTE ZIWE ZA
KITAMBAA KIZITO” (TUNASISITIZA ZISIWE FUPI) Kitambaa ni ISTIM namba moja.

ii. Shati nyupe mbili za mikono mifupi Tetron. (zisiwe zinazobana mwili)
iii. Viatu vya ngozi NYEUSI vya kamba visivyo na madoido yoyote yale vyenye kisigino kifupi.
(SIYO RABA).

iv. Soksi ndefu nyeupe (stocking) jozi mbili.
V. Sweta moja rangi ya bluu.
vi. T- Shirt ya shule (Utaratibu wake utatolewa shuleni).

Tanbihi: Wanafunzi wasichana wa KIISLAM watavaa sketi zenye marinda ndefu zinazofunika miguu,
shati (blauzi) nyeupe mikono mirefu na kitambaa cha kichwa (Hijabu) rangi nyeupe isiyo na urembo
wowote.

c) Sare ya michezo kwa shule hii ni tracksuit ya rangi ya bluu bahari (light blue) kwa wavulana na

wasichana, isiwe inayobana mwili. Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na viatu (raba) vya
michezo.

2.2. MAHITAJI YA VIFAA.

(1). Mathematical set moja.
(2). Madaftari makubwa — counter book Quire 2 yawe kumi na moja.
(3). Begi dogo la vifaa. USINUNUE MIFUKO YA NYLON “PEPSI”, wala mifuko ya Bob marley.

).
4).
).

Picha nne (4) zarangi (stamp size)

(5). File moja aina ya “spring file” (isiyo ya plastic) ya rangi ya blue.

3.

a)

b)

c)

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIl.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na chini
ya Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima.

Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
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d)

f)
9)
h)

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
Kuzingatia ratiba ya shule wakati wowote na

Kutunza Mali za umma.

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

1.0.

a)
b)
c)
d)

e)
f)
9)
h)
i)
)
k)

)

Wizi

Uasherati na ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli
na kadhalika.

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.

Kudharau Bendera ya Taifa.

Kuwa mjamzito/ kupata mimba.

Kuoa au kuolewa.

Kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu.

Kukataa adhabu kwa makusudi.

m) Kuwa na simu ya mkononi.

MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA

SHULENI NA MWANAFUNZI.

1) Fomu ya maelezo ya uchaguzi wa Daktari kuhusu afya ya mwanafunzi. Fomu hii
ijjazwe na Daktari/ Mganga wa Hospitali ya Wilaya ya Serikali baada ya kupimwa
mwanafunzi.

2) Fomu ya URAIA leta Photocopy ya cheti cha kuzaliwa au jaza AFFIDAVIT FORM toka
ofisi ya Mkuu wa Wilaya.

3) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki

katika migomo, fujo na makosa ya jinai.




4) Fomu ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria za shule, kanuni na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule.

5) Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBUNI SANA NKENDE SEKONDARI.

MKUU WA SHULE.

SHULE YA SEKONDARI NKENDE
FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI.
KUKUBALIANA NA SHERIA ZA SHULE.

2. TAARIFA ZA MWANAFUNZ|

a) Jina kamili [a Mwanafunzi............cccccoeeeoiiiiceeeeeeeee
b) Tarehe ya Kuzaliwa..............cccoeiiiiiiiiiiie e
c) Mahali anapoishi (Mtaa/Kata)...........cccccecveieinieieieieieieieeeene,
d) Uraia; MTANZANIA/SI MTANZANIA. ...,
e) Shule aliyotoKa .......cc.oooiiiiiiiei e

3. TAARIFA ZA MZAZI/MLEZLI
a) JiNA [@ MZAZI/MIEZi.........ooooeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee e,
b) Kazi ya MzZazi/MIEZi .........cccoeeeeuviiiiciieeeee e,
c) Anuani ya Mzazi/MIEZi ............ccouviieiiiiieeieeeecee e
d) Mahali anapoishi (Mtaa/Kata)............cccevueievieieieieieieieieeeeee
e) NamMba ya SiMU......c..oooiiiiiiiiccie e
f) Ndugu/Jamaa wa karibu wa Mwanafunzi. (Jaza jedwali lifuatalo).

Na | Jina la ndugu/ Jamaa anapoishi uhusiano Namba ya simu

4. AHADI/ KIAPO CHA MWANAFUNZI
IV e nimesoma na kuyaelewa
maelekezo yote ya kujiunga na shule ya Sekondari Nkende na nimekubali kuipokea
nafasi niliyopewa. Ninaahidi kufuata maelekezo yote, sheria na taratibu za shule.
Sitashiriki wala kujihusisha na migomo, fujo wala makosa ya jinai. Endapo nitakiuka

5



kiapo hiki uongozi wa shule uchukue hatua za kinidhamu dhidi yangu.
Sahihi ... Tarehe ...................
5. AHADI YA MZAZI/ MLEZL1.

IMIIINE ettt ettt e e ettt esneeeneeenteens mzazi/mlezi wa mwanafunzi
ninakiri kukubaliana na sheria za shule, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule, niko
tayari kupokea uamuzi utakaotolewa na shule endapo mwanafunzi atavunja sheria, kanuni na taratibu za
shule. Pia ninaahidi kushirikiana kwa karibu na uongozi wa shule katika malezi ya mwanangu muda wote
wa masomo yake ikiwa ni pamoja na kufuatilia maendeleo yake kitaaluma. Nitampatia mahitaji yote
muhimu kama uongozi wa shule utakavyokuwa ukielekeza.

Sahihi oo Tarehe ..ocoeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeen,

Fomu hii itasainiwa siku ya mwanafunzi kuripoti shuleni.

KIAMBATANISHO “B”
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING.

MEDICAL EXAMINATION FORM.

Blood court (R&d and WRILE)...........oviiiiieeieee ettt
STOO] EXAMUNGTION. .....oiiiiiieee ettt ettt et e e esaeeaseesseeesseenseeenaeenseenneas
UFINE ANAIYSIS. ..ottt ettt e et e st e e bt e et e e s teeesbeesabeenseeenseenseeenbeeseeenseennneenns
SYPRIlIS @NA OTNEI V.D ...ttt e e e e et e e et e e ar e e eareeenneeas
T.B and LePrOSY TeST. ...ttt ettt ettt ettt e it e e aaeenteenseenseeseeeeas
Y =] SRR
o] =TS SRS PUPRRUPURSPN:
CREST TS ..ottt ettt ettt e et e st e e beeeaeeesseessaeenbeeseeenbeesaeenbeeneeesbeesaeenraans
9. ADAOMINAI TEST ...ttt ettt et et e e b e e beesabeesseeesbeensaeesaeenseessseenseennneans
T0. Plan0 TEST (GIFlS)....uvevieuieiieiieiieie ettt ettt ettt sa et essesaessessessessessessensensessens
LIS o] L= TSRS SP

©No gk~ N~

Additional Information E.g Physical Defects of Impairments Infection Chronic or Family Disease (e.qg.
Sickle cell) Inability to Eat certain foods Etc.




| certify that the above named student is Fit/Unfit to pursue Secondary Education as Started above.

SIGNATUIE oo
Designation ........cc.eiiiiiiie e
STATION e e




