

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.
HALMASHAURI YA MJI WA TARIME.**

SHULE YA SEKONDARI NYANDOTO,
S.L.P 466,
TARIME.
MOB: +255 756 318 842,
10/12/2020.

**Kumb. Na NYD.SS/HMT/JI/VOL.11/06
JINA A MWANAFUNZI**

.....
.....
S.L.P.....
.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021
UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba, umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.

Shule ya Sekondari Nyandoto ipo umbali wa Km 7 kutoka Tarime Mjini. Mtaa wa Nyamonkanga Kata ya Nyandoto.

Shule hii ni kutwa, mchanganyiko wa Wasichana kwa Wavulana.masomo yanayo fundishwa ni tisa ambayo ni Fizikia, Kemia, Biolojia, Hisabati, Uraia, Kiswahili, Kiingereza, Historia na Jiografia.

Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021.

MAHITAJI MUHIMU YA KUZINGATIA

A. SARE YA SHULE

i. Wavulana

- Suruali mbili zenye mifuko mitatu zisizo na madoido yoyote(zote ziwe za kijivu). Ni za kitambaa kizito cha suti (suruali za modo hazitakiwi).
- Shati nyeupe mbili mikono mifupi (Tetroni).
- Sweta la blue lenye alama ya “V” shingoni.
- Viatu vyeusi vya kamba visivyo na madoido yoyote.
- Soksi nyeupe jozi mbili ndefu .
- Sare za michezo (Track suit ya dark blue)
- Viatu vya michezo (Raba nyeupe)

ii. Wasichana

- Sketi mbili zenye urefu wa kufunika magoti, rinda box kubwa mbele na nyuma lenye marinda kumi na mbili tu (12). Zote ziwe za kijivu (sketi zote ziwe za kitambaa kizito cha suti)

- Blauzi nyeupe mbili mikono mifupi (Tetroni).
- Sare ya michezo (Track suit ya dark blue)
- Viatu vya michezo (Raba nyeupe)
- Sweta ya blue yenye alama ya “V” shingoni.
- Viatu vyeusi vya kamba visivyo na madoido yoyote.
- Soksi nyeupe jozi mbili ndefu.

NB: wanafunzi wasicha wa KIISLAMU watavaa skiti ya marinda, ndefu zinazofunika miguu na blauzi nyeupe mikono mirefu na kitambaa cha kichwani (Hijabu rangi nyeupe).

B. MAHITAJI BINAFSI YA DARASANI

- i. Mathematical set (Mkebe wa hesabu)
- ii. Madaftari makubwa, yawe tisa (Counter book 2 Quire)
- iii. Begi dogo la kubebea madaftari (Usinunue mifuko ya nailoni “Pepsi”)
- iv. Kalamu ya wino.
- v. Penseli.
- vi. Rula moja.
- vii. File yenye spring tags kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu za mwanafunzi.
- viii. Aje na cheti cha kuzaliwa (Halisi na kivuli)
- ix. Kamusi ya kiingereza.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995.

Aidha inazingatia miongozo yote inayotelewa Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi , yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi ambayo yamefafanuliwa kwa maandishi katika fomu ya kiambatisho A.

Unatakiwa kusoma mambo haya ya msingi, kasha utaweka saine yako pamoja na mzazi wako kuonesha kuwa umeelewa na kukubaliana nayo. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni ikiwa imesainiwa na mwanafunzi pamoja na Mzazi / Mlezi wake.

MEDICAL EXAMINATION FORM.

hii ni fomu ya maelekezo ya uchunguzi wa Daktari kuhusu hali ya afya ya Mwanafunzi. Fomu hii ijazwe na Daktari / Mganga mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

KIPENGELE HIKI KIJAZWE NA MZAZI / MLEZI WA MWANAFUNZI

1. Mimi Mzazi / Mlezi wa mwanafunzi
..... wa kidato cha kwanza 2021 ninakiri
kuwa nimezisoma na kuzielewa sheria na kanuni zilizo elekezwa na uongozi wa shule na
ninaahidi kwamba mwanangu atazifata kikamilifu kwa kipindi chote cha masomo yake.

Saine ya **Mzazi /Mlezi** tarehe

KIAMBATA “A”

SHERIA NA KANUNI ZA KUZINGATIA

- a) Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu viongozi wa Kitaifa, Wazazi, walimu na wafanyakazi wasio walimu na wanafunzi wenzake na jamii inayoizunguka shule kwa ujumla.
- b) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo darasani na nje ya darasa kulingana na ratiba ya shule.
- c) Mwanafunzi anatakiwa kuwahi shuleni na kufanya shughuli zote atakazopewa na walimu wake wa masomo, zamu na darasa bila kukosa.
- d) Mwanafunzi anatakiwa kufanyakazi zote za darasani, kazi ya nyumbani (home work) na kazi mradi.
- e) Mwanafunzi anatakiwa kuwepo shuleni muda wote wa masomo na asivuke eneo la shule bila ruhusa ya mwalimu.
- f) Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia usafi wake wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- g) Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare za shule muda wote akiwepo shuleni.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA MASOMO.

- i. Wizi wa mali ya umma/ wanafunzi wenzake.
- ii. Uasherati na ushoga.
- iii. Ubakaji.
- iv. Matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, mirungi, marujuani na ulevi wa pombe.
- v. Kupiga au kupigana.
- vi. Kupata au kusababisha mimba.
- vii. Kudharau bendera ya Taifa.

“KARIBUNI SANA NYANDOTO SEKONDARI”

.....
(MKUU WA SHULE)

**TARIME TOWN COUNCIL
NYANDOTO SECONDARY SCHOOL**

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

Full name.....

Age..... Height (in Cms)

Weight.....

1. Blood count..... (Red and White)
2. Stool examination.....
3. Urinalysis.....
4. Syphilis and other V.D.....
5. T.B and Leprosy test.....
6. Eye test.....
7. Ear.....
8. Chest.....
9. Abdomen.....
10. Plano – test (girls).....
11. Spleen.....

Addition information: e.g. Physical or impairments, infections, chronic or family disease (e.g. sickle cell) inability to certain food etc.

.....
.....
.....
.....

I certify that the above named student is fit / is not fit to pursue Secondary Education.

Signature.....

Date.....

Designation.....

Station.....