

*Sheria Ndogo za Ushuru wa (Magulio, Masoko na Minada) za
Halmashauri ya Mji wa Tarime*

Tangazo la Serikali Na. 111 (linaendelea)

TANGAZO LA SERIKALI Na. 111 la tarehe 20/3/2014

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA

(SURA 290)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya kifungu cha 6 (1)(b) na (e)

SHERIA NDOGO ZA USHURU WA (MAGULIO, MASOKO NA MINADA)
ZA HALMASHAURI YA MJI WA TAIME 2013

- | | |
|---|--|
| Jina la sheria na tarehe ya kuanza kutumika | 1. Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo za Ushuru wa (Magulio, Masoko na Minada za Halmashauri ya Mji wa Tarime za mwaka 2013 na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la serikali. |
| Eneo la kutumika | 2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika Halmashauri ya Mji wa Tarime. |
| Tafsiri | 3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa kama itaelezwa vinginevyo;

“ <i>Afisa Muidhiniwa</i> ” maana yake ni Afisa Biashara, Afisa Mtendaji wa Mtaa au mtu yeyote aliyepewa dhamana na Halmashauri kusimamia shughuli zozote zinazoendeshwa katika gulio na mnada.

“ <i>Chombo cha usafiri</i> ” Maana yake ni gari la abiria, gari la mizigo, bajaji na Pikipiki.

“ <i>Halmashauri</i> ” Maana yake ni Halmashauri ya Mji wa Tarime, kamati ya maendeleo ya kata au serikali ya kijiji/mtaa.

“ <i>Magulio, Masoko na Minada</i> ” maana yake ni eneo maalum |

*Sheria Ndogo za Ushuru wa (Magulio, Masoko na Minada) za
Halmashauri ya Mji wa Tarime*

Tangazo la Serikali Na. 111 (linaendelea)

lililotengwa na kumilikiwa na Halmashauri ya Mji au Serikali ya kijiji/mtaa kwa ajili ya wafanyabiashara kununua au kuuza mazao ya chakula na biashara na hata bidhaa za viwandani.

“Wakala” maana yake ni mtu yeyote, kampuni,shirika aliyeteuliwa na kupewa madaraka ya kukusanya ushuru kwa niaba ya Halmashauri kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

Kutenga maeneo ya Magulio, masoko na minada 4. Halmashauri itatenga maeneo kwa ajili ya magulio, masoko na minada kama ilivyoonyeshwa kwenye jedwali la tatu la Sheria Ndogo hizi

Wajibu wa kulipa ushuru 5. (1)Mtu yeyote atakayekuwa anafanya biashara kwenye gulio, soko au mnada atawajibika kulipa ushuru kwa kiwango kilichoonyeshwa katika jedwali la kwanza la Sheria Ndogo hizi.

(2) Mmiliki yeyote wa chombo cha usafiri atayeingiza chombo hicho katika eneo ambalo gulio, soko au mnada unafanyika atawajibika kulipa ushuru wa chombo hicho kama ilivyoonyeshwa kwenye jedwali la pili la Sheria Ndogo hizi.

Uteuzi wa wakala 6. Halmshauri inaweza kuteua wakala katika kila magulio, masoko na minada ambaye;
a) atakusanya ushuru kwa niaba ya Halmashauri;
b) atatoa maelekezo na maagizo juu ya usafi, hifadhi ya mazingira na namna ya kuendesha shughuli za gulio,mnada na soko kulingana na maagizo ya halmashauri kwa wakati mbalimbali,
c) ataendesha na kudhibiti gulio,soko na mnada kulingana na Sheria Ndogo hizi pamoja na maagizo atakayopewa na Halmashauri kwa wakati mbalimbali;

Jukumu la Afisa Muidhi-niwa 7. Ni jukumu la Afisa Muidhiniwa kuhakikisha kuwa usalama unadumishwa kwenye eneo la gulio,soko na mnada kwa kuweka utaratibu mzuri wa ulinzi wa mgambo.

*Sheria Ndogo za Ushuru wa (Magulio, Masoko na Minada) za
Halmashauri ya Mji wa Tarime*

Tangazo la Serikali Na. 111 (linaendelea)

8. Afisa Muidhiniwa kwa wakati unaofaa ataingia kwenye maeneo ya gulio, soko na mnada kwa madhumuni ya kufanya ukaguzi na kuhakikisha Sheria Ndogo hizi zinafuatwa.

Makosa na adabu 9 (1). Mtu yeyote atakua ametenda kosa endapo;
(a) atakataa kulipa ushuru;
(b) atamshawishi mtu mwingine kukataa kulipa ushuru;
(c) atamzuia afisa muidhiniwa au Wakala kutekeleza wajibu wake;

(2) Akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi shilingi elfu hamsini (50,000) au kifungo kisichozidi miezi kumi na mbili jela au vyote kwa pamoja, yani faini na kifungo.

Muda wa kufungua na kufunga magulio, masoko na minada 10. Kila gulio, soko na mnada utanza shughuli zake kuanzia saa 1.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni.

JEDWALI LA KWANZA

Viwango vya ada ya kuuza mifugo

<i>AINA YA MIFUGO</i>	<i>KIWANGO CHA ADA YA KIBALI</i>
Ng'ombe	Shilingi 5,000/= kwa kila ng'ombe aliyeuwza .
Nguruwe	Shilingi 1,500/= kwa kila Nguruwe aliyeuwza.
Punda	Shilingi 5,000/= kwa kila punda aliyeuwza.
Mbuzi	Shilingi 1,500/= kwa kila mbuzi aliyeuwza.
Kondoo	Shilingi 1,500/= kwa kila kondoo aliyeuwza.
Aina nyingine ya mifugo ambayo haikutajwa	Shilingi 1,500/= kwa kila mfugo uliouwza.

*Sheria Ndogo za Ushuru wa (Magulio, Masoko na Minada) za
Halmashauri ya Mji wa Tarime*

Tangazo la Serikali Na. 111 (linaendelea)

JEDWALI LA PILI

Ushuru wa Magari

<i>Na.</i>	<i>Aina ya gari</i>	<i>Ushuru (Tsh)</i>	<i>Muda</i>
4	Lorry zaidi ya tani 7	2,000.00	Kwa siku
5.	Lorry chini ya tani 7 – 3	1,000.00	Kwa siku
6.	Pick-up (tani 3 au chini ya tani 3)	500.00	Kwa siku
7.	Tax	500.00	Kwa siku
8	Aina nyingine ya magari ambayo hayakutajwa hapa	500.00	Kwa siku

Nembo ya Halmashauri ya Mji wa Tarime imebandikwa katika Sheria Ndogo hizi kufuatia azimio la mkutano wa Halmashauri ulioketi tarehe 19 Mwezi 6 mwaka 2014 na ilibandikwa mbele ya:

VENANCE MWAMENGO,
Mkurugenzi wa Mji wa Tarime

DAUD WANGWE,
Mhe. Mwenyekiti Halmashauri ya Mji Tarime

NAKUBALI,

Dodoma,
22 Desemba, 2014

MIZENGO P. PINDA (Mb),
Waziri Mkuu

*Sheria Ndogo za Ushuru wa (Magulio, Masoko na Minada) za
Halmashauri ya Mji wa Tarime*

Tangazo la Serikali Na. 111 (linaendelea)